กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ความรู้สึกของลูกที่มีต่อแม่ในแต่ละช่วงอายุ(มีสาระในรอบปี)

ใครที่เป็นเพื่อนเราในเฟสหรือแฟนเพจเราก็น่าจะเคยอ่านแล้วแหละนะ

แปลให้ตามความสามารถอันน้อยนิด

ตอนอายุ 6ปี "แม่จ๋า หนูรักแม่"
ตอนอายุ10ปี "แม่ อะไรก็ได้(แบบว่าอย่ามายุ่ง)"
ตอนอายุ16ปี "แม่ของฉันน่ารำคาญ"
ตอนอายุ18ปี "ฉันอยากออกจากบ้านหลังนี้"
ตอนอายุ25ปี "ใช่ แม่พูดถูก"
ตอนอายุ30ปี "ฉันอยากจะไปบ้านของแม่"
ตอนอายุ50ปี "ฉันไม่อยากเสียแม่ของฉันไป"
ตอนอายุ70ปี "ฉันยอมเสียทุกอย่างเพื่อให้แม่กลับมาอยู่กับฉัน"

เด็ดอ่ะ ว่าแต่ฟ้าไม่เล่นคิวแล้วไม่ใช่เหรอ

อืมๆจริงด้วยเรื่องของแม่ แต่ฟ้าไม่เล่นอีคิวแล้วไม่ใช่รึ งง

'เราจะได้รู้ว่าสิ่งที่เรามีนั้นมีค่าแค่ไหน ก็ตอนที่เราเสียมันไป'
今日も明日も君の事をいっぱい もっともっと知りたくなってく
I want to get to know all about you More and more, today and tomorrow

ตอบกลับ 2# Faylovely

มาแชทกับบรูม(ไม่)นิดหน่อยน่ะ อิอิ

เด็ดค่ะ พี่เฟริน(ชื่อพี่เขียนอย่างนี้รึเปล่าค่ะ)
ฟ้าบอกว่าให้อันเก่ากับพี่ิอ่ะค่ะ แล้วตัวเองก็สมัครใหม่
อ้อ วันนี้เจอะแต่คำว่า อยากเจอะคำว่าพ่อบ้างจัง
Felling : รักหนุ่มๆนะเดส <3

ตอบกลับ 6# บรูม

ว๊อท??? รหัสนี้ข้าสมัครก่อนมีปัญหาอีกนะท่าน แล้วคนที่โพสต์คือข้าต่างหาก

ปล."เฟิร์น" ชื่อพี่เราเขียนงี้เน้อ

ตอบกลับ 7# Shadow

อ้อ *{}*
Felling : รักหนุ่มๆนะเดส <3

สำหรับเราไม่มีวันไหนที่เรารำคาญและเกลียดแม่

ไม่ว่าจะอายุไหนของเรา เราก็รักแม่ตลอดไม่เคยรำคาญค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด